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MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE 
(JOINING INSTRUCTION) 

     

 
YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA KIDATO CHA                 MWAKA 2018/2019 

 
Tunayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha………………..katika shule hii. 
 
Unatakiwa ufike shuleni tarehe ………………. bila kukosa, usipofika shuleni wiki mbili baada ya tarehe hiyo bila sababu maalumu na 
bila taarifa, nafasi yako atapewa mtu mwingine. 
 
Usiporipoti huruhusiwi kugawa nafasi yako kwa mtu mwingine. 
 
Hongera sana 

 
1.0 MAELEKEZO NA MAHITAJI 

Shule hii ipo Mkoa wa Geita, Wilaya ya Geita, Tarafa ya Kalangalala, Kata ya Nyankumbu mtaa wa Mwembeni. Shule ina eneo kubwa 
na tulivu kwa ajiri ya kukidhi taaluma na burudani kwa wanafunzi.  Shule ni ya Bweni na Kutwa kwa wavulana na wasichana. 

 
Mahali ilipo Shule:                                                                                                                  

 Iko umbali wa kilometa 3 kutoka barabara kuu ya Mwanza/Bukoba 

 Hii ipo karibu na shule sekondari ya wasichana ya Nyankumbu 
 

2.0 SHERIA NA MASHARITI YA SHULE 

Kila mwanafunzi atakayechaguliwa kujiunga au kuhamia lazima apime afya yake na kujaza fom iliyoambatanishwa na maelekezo haya 
na kuirudisha shuleni. Fomu hii ijazwe na Dakitari wa serikari mwenye cheo cha Asstant Medical Officer au Medical Officer na kupigwa 
muhuri. 
 

Wanafunzi wanao hamia lazima waje na barua na nyaraka husika (za uhamisho) za shule aliyotoka zikithibitisha uwezo wake darasani 
na nidhamu yake. 
 

Mwanafunzi wa kuhamia kidato cha pili hadi cha sita atatakiwa kuleta taarifa ya Taaluma kutoka shule yake ya zamani iwasilishwe kwa 
Makamu Mkuu wa Shule Taaluma (MMT). 
 

2.1 Taaluma:  

Dira ya Shule ni kuwa Kitovu cha Taaluma na Nidhamu Bora na hatimaye kuwa shule bora katika mkoa wa Geita na Tanzania kwa 
ujumla. Dhima ya shule ni kujenga mazingira bora ya kielimu yanayoheshimu na kujari mahitaji ya watu wote, ili kwamba wanafunzi 
wetu waweze kupata stadi za kazi zitakazowawezesha kukabiliana na changamoto za kimaisha. Tumekusudia kutekeleza haya kwa 
kila mwanafunzi kutimiza au kutekeleza mashariti  yafuatayo: 

a) Kila mwanafunzi ahudhurie masomo kwa muda wa siku mia moja tisini na nne (194) kwa mwaka, ukiondoa Jumamosi, 

Jumapili na sikukuu za kitaifa. 
b) Kama kutakuwa na sababu za msingi za mwanafunzi kutofika shuleni, ni jukumu la mzazi/mlezi kufika mwenyewe kutoa 

taarifa kwa mkuu wa shule au walau kutoa taarifa ya maandishi kwa uongozi wa shule, mapema iwezekanavyo. 
c) Endapo mwanafunzi atakuwa hajahudhuria shuleni kwa muda wa siku tatu mfululizo, uongozi wa shule utamwita mzazi/mlezi 

wake kuja kutoa maelezo kwa nini mwanae hakufika shuleni. Asipokuwa na maelezo ya kuridhisha, mwanafunzi atachukuliwa 
hatua kali za kinidhamu, ikiwa ni pamoja na kusimamishwa masomo kwa kipindi cha siku ishirini na moja (21) au zaidi. 

d) Endapo mwanafunzi atakuwa hajafika shuleni kwa siku 21 mfululizo, bila taarifa kwa Mkuu wa shule, mwanafunzi huyo 
atakuwa amejifukuzisha shule mwenyewe. 

e) Kila mwanafunzi awe ameingia darasani na kukaa katika kiti chake kabla ya mwalimu wa somo kuingia na kuanza kufundisha. 
f) Mwalimu/Mgeni aingiapo darasani wanafunzi wote wasimame na kumsalimia. 
g) Wanafunzi wote wawe kimya wakimsikiliza mwalimu wakati akifundisha isipokuwa mwalimu akiuliza swali, akiruhusu mjadala 

au maigizo darasani. 
h) Kila mwanafunzi ahudhurie vipindi vyote kwa mujibu wa ratiba ya siku. 
i)  Kila mwanafunzi afanye mazoezi na mitihani yote anayopewa na walimu wa masomo mbalimbali katika muda aliopewa. 
j) Kila mwanafunzi afikie wastani wa asilimia arobaini na tano (45%), kila mwisho wa mwaka wa masomo. Mwanafunzi 

atakayeshindwa kufikia kiwango hicho, atalazimika kukariri darasa. Kwa wanafunzi wa kidato cha tano na sita, wastani huo 
(45%) ni kwa masomo matatu ya msingi (Principal subjects). 
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k)  Mwanafunzi yeyote ambaye atakwepa kufanya mitihani au zoezi la somo lolote la kidato husika bila ruhusa iliyoidhinishwa na 
Mkuu wa shule, atapewa alama ya (0) katika somo hilo na alama hiyo itajumlishwa katika kutafuta wastani wake wa mwisho 
wa muhula au mwaka. 

l) Mwanafunzi haruhusiwi kuiba mitihani kutoka kwa mwanafunzi mwenzake au kwenda chumba cha mtihani na majibu 
yaliyoandikwa kwenye karatasi, nguo rula n.k. au kuongea na mwanafunzi mwenzake kwenye chumba cha mitihani wakati 
mtihani ukifanyika. Atakayebainika kukiuka sheria hii ya shule, atapaata adhabu ya kusimamishwa masomo na hatimaye 
kufukuzwa shule. 

m) Kila mwanafunzi awe na daftari la mazoezi/majaribio kwa kila somo. 

 
 

2.2 Nidhamu 

Shule ya Sekondari ya Golden Ridge inaamini kuwa Nidhamu Bora ni Ufunguo wa Taaluma Bora. Kwa hiyo, inahimiza sana juu ya 
umuhimu wa wanafunzi kuwa na nidhamu bora. Kama sehemu ya nidhamu bora, ni lazima:- 

a) Kila mwanafunzi awe amefika shuleni kabla ya saa moja na nusu asubuhi akiwa katika sare rasmi ya shule iliyo safi. 
b) Kila mwanafunzi awahi kuhudhuria Mkutano wa Asubuhi na mchana (School Assembly) au mikutano ya asubuhi ya darasa 

kwa siku na wakati husika. 
c) Kila mwanafunzi awepo mahali husika kwa mujibu wa ratiba ya siku hiyo. 
 

2.3 Afya na Usafi 

Afya na Usafi ni sehemu muhimu ya Taaluma na Nidhamu bora.  Kwa hiyo, ni lazima:- 
a) Kila mwanafunzi aonekane nadhifu wakati wote. 
b) Mwanafunzi ashiriki katika kusafisha na kutunza mazingira ya shule ikiwa ni pamoja na kufagia /kudeki vyumba vya madarasa, 

kuondoa buibui, kufuta vumbi kwenye vioo, milango, madirisha n.k. kila atakapotakiwa kufanya hivyo. 
c) Kila mwanafunzi atunze vifaa vya kufanyia usafi, atakavyokabidhiwa. Upotevu au uharibifu wa vyombo hivyo utagharimiwa na 

mwanafunzi ambaye atakuwa amehusika na uharibifu au upotevu wa vifaa hivyo. 
d) Wasichana hawaruhusiwi kujiremba, kama kupaka kucha rangi, kupaka midomo rangi, kupaka wanja, kunyoa kipara, kunyoa 

nyusi, kuvaa pete, hereni, bangili, mikufu, kuweka dawa kwenye nywele, kuwa na nywele ndefu, kucha ndefu n.k. 
e) Wavulana hawaruhusiwi kuwa na ndevu, masharubu, sharafa, kuvaa bangili, kuweka dawa kwenye nywele, kuvaa mikufu, 

kuvaa mlegezo, kunyoa kipara. 
 

2.4 Taratibu za Ujumla 

Kila mwanafunzi anatakiwa afanye au atimize taratibu zifuatazo: 

a) Kuwahi shule na kuheshimu kengele daima 
b) Hairuhusiwi kupiga kelele au kusababisha kero ya aina yeyote nje na ndani ya shule au darasani. 
c) Kuwa katika sare kamili ya shule kila wakati 
d) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka eneo la shule nyakati za masomo bila ruhusu ya maandishi kutoka kwa mwalimu wa zamu au 

mkuu wa shule 
e) Kila mwanafunzi anatakiwa kutunza mali zake na za shule pia na kuujulisha uongozi wa shule iwapo kuna tatizo lolote katika 

mali hizo. 
f) Kutumia lugha ya heshima wakati wote. Lugha chafu au isiyo rasmi haikubaliki 
g) Ugomvi wowote hauruhusiwi shuleni kwa wakati wowote. 
h) Kuwa msafi wakati wote na asichafue ukuta 
i) Takataka zisitupwe ovyo ovyo kwenye mazinigira 
j) Hairuhusiwi kuchukua kitu chochote ambacho si chake 
k) Hairuhusiwi kula au kunywa nyakati za masomo darasani 
l) Heshimu waalimu, wakubwa na viranja 
m) Heshimu kila mmoja uongo hauruhusiwi 
n) Hairuhusiwi kukosa shule au bweni 
o) Tumia na weka mazingira ya choo sawa sawa 
p) Lugha ya mawasiliano ndani ya shule ni Kiingereza 
q) Simama wakati wa kusalimu wakubwa 
r) Simu za mkononi haziruhusiwi popote shuleni 
s) Simu za mkononi haziruhusiwi popote shuleni 
t) Fedha zote za matumizi ziwekwe ofisini. 
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2.5 Tabia na Mwenendo 

Kila mwanafunzi anatakiwa afanye yafuatayo: 

a) Mwanafunzi anatakiwa kuwasalimu wafanyakazi wote wa shule atakaokutana nao ndani na nje ya shule. 
b) Mwanafunzi anatakiwa kupokea /kutii amri zote halali zitolewazo na utawala wa shule bila ubishi. 
c) Mwanafunzi HARUHUSIWI kutumia lugha ya matusi. 

d) Ni marufuku kupiga kelele au kuleta usumbufu wa aina yoyote darasani au nje ya darasa. 
e) Ni marufuku mwanafunzi kutoka nje ya shule wakati wa masomo bila ya ruhusa toka kwa Mkuu wa shule au waandamizi wake. 
f) Kila mwanafunzi atawajibika kutunza mali yake binafsi pamoja na ile ya shule na kutoa taarifa kwa utawala wa shule endapo 

mali hizo zitaharibiwa/kuibiwa. 
g) Mwanafunzi haruhusiwi kuja shuleni na vitu vya thamani kubwa vinavyoweza kuathiri tabia na mwenendo wake kitaaluma na 

kinidhamu; kama vile simu za mkononi, redio, kamera, sistimu ya video, kompyuta ndogo (laptops) au fedha nyingi kuliko 
mahitaji yake ya siku; bila ya ruhusa ya mkuu wa shule. 

h) Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo za nyumbani isipokuwa tu wakati anaripoti kwa mara ya kwanza.  
i) Ni marufuku mwanafunzi kuiba mali ya mwenzake au ya shule au mali. 

 

2.6 Adhabu: 

Mwanafunzi anaweza kufukuzwa shule akitenda moja au zaidi ya makosa yafuatayo 
a) Kila aina ya wizi, iwe wa kutumia nguvu au udanganyifu 
b) Kila aina ya tabia inayohusiana na mapenzi 
c) Uvutaji wa sigara na madawa ya kulevya 
d) Wizi wa mitihani (Pia kuibia mwingine darasani) 
e) Aina yoyote ya uonevu kwa mwingine 
f) Kutumia lugha chafu kwa wafanyakazi wa shule au mwanafunzi mwingine 
g) Kuruka ukuta au uzio kutoka nje au ndani ya shule 
h) Kuharibu makusudi mali ya shule, au ya mwenzake 
i) Kutoa mimba 
j) Kuwa mjamzito au kusababisha ujauzito kwa mwanafunzi 
k) Kutoroka shuleni 
l) Kuingia katika majumba ya starehe 
m) Kuchelewa kufika shuleni siku ya kufungua shule siku mbili au zaidi kunaweza kusababisha kufukuzwa au kubaki shuleni wakati 

wa likizo kwa gharama ya mzazi. 
 

2.7 Sheria za Bweni 

a) Zungumza lugha ya kiingereza wakati wowote 
b) Kupiga kelele hairuhusiwi 
c) Dumisha usafi bwenini 
d) Tandika kitanda chako na kuhakikisha ni kisafi daima 
e) Hakikisha mabomba ya maji yamefungwa na hayatoi maji ovyo. Pia hakikisha taa zote zimezimwa pale ambapo hazihitajiki kwa 

wakati huo. 
f) Weka vifaa vyako kwenye begi na sanduku lako 
g) Usitundike nguo zako ukutani , kitandani au madirisha 
h) Weka viatu vyako kwa mpangilio chini ya kitanda chako 
i) Lala kwenye kitanda ulichopewa tu na siyo vinginevyo 
j) Redio haziruhusiwi bwenini 
k) Simu za mkononi (mobile phones) haziruhusiwi shuleni/bwenini 
l) Mawasiliano na watu wengine nje ya bweni hayaruhusiwi 
m) Vaa nguo za heshima uwapo bwenini na hasa nguo zilizoruhusiwa 
n) Mapambo na vitu vingine kama mikufu, shanga nk haviruhusiwi 
o) Hairuhusiwi kuandika maandishi yoyote ukutani. 
p) Hairuhusiwi kununua vyakula vya aina yoyote kutoka nje ya maeneo yanayolizunguka bweni 
q) Lugha ya matusi hairuhusiwi ndani na nje ya bweni 
r) Wizi wa aina yoyote hauruhusiwi bwenini 
s) Hairuhusiwi kunywa kileo cha aina yoyote, kuvuta sigara au madawa ya kulevya. 
t) Hairuhusiwi kuvunja au kuharibu kitu chochotekilicho mali ya bweni (shule) 
u) Hairuhusiwi kulala bwenini kwa kuumwa bila kibali cha matron au patron wa shule. 
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2.8 Angalizo 

 Sheria hizi zimetungwa kwa mujibu wa sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na kwa mujibu wa Wizara ya Elimu. 

 Pia sheria zote zinalenga katika kumjenga mwanafunzi kiakili na kimaadili ili hatimaye aweze kulitumikia Taifa kwa uadilifu 
na kuwa raia mwema. 

  Sheria nyingi za bweni hutungwa kufuatana na sheria za nchi. Aidha baadhi ya sheria hutungwa kwa kuzingatia mazingira 
ya shule na kanuni za wizara ya Elimu zinazohusu uendeshaji wa Shule za Sekondari. Kila mwanafunzi anapaswa 
kuzisoma na kuzielewa sheria hizo kwa nia ya kuzifuata. 

 Uvunjaji wa sheria za shule unaweza kusababisha mwanafunzi kupewa adhabu au kufukuzwa shule 

 Utii wa kengele ni jambo muhimu sana kila mwanafunzi azingatie 

 Hakuna mjadala wowote wa wanafunzi utakaokubalika wenye nia ya kubadili au kupindisha sheria hizi zenye lengo la 
kuleta amani na utulivu shuleni. 
 

2.9 MIPAKA YA SHULE: Mipaka ya shule ni “UKUTA” unaozunguka shule. 

Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila kibali cha Mkuu wa shule. Mwanafunzi haruhusiwi kutembelea sehemu 
zifuatazo isipokuwa kwa kibali/ruhusa maalumu:-  

(a) Chumba cha walimu (Staff Room);  
(b) Maabara; 
(c) Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu. 

 
2.10 SEHEMU AMBAZO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUONEKANA.  

Ni marufuku kabisa kwa mwanafunzi kuonekana sehemu zifuatazo:- 

(a) Vilabu vya pombe (Bars, Night clubs) 
(b) Majumba ya starehe (Cinema Halls; Disco Halls n,k) 
(c) Nyumba za kufikia wageni (Guest house). 

 

2.11 Sare za Shule 

Sare ya shule inapatikana shuleni kwa gharama ya Tzs 40,000/=, mwanafunzi atapatiwa: suruali 2 / Siketi 2. Gharama hii 
imejuimuishwa kwenye jedwari la mahitaji. Fedha za sare ni lazima zilipiwe Benk. 

(a)  Wanafunzi wa kiume (kidato cha 1 – 4): watavaa: - 

i. Suruali ya kijani kibichi na shati jeupe la mikono mifupi. Ni lazima shati liwe na nembo ya shule kwenye mfuko. 
Nembo hiyo isiwe ya kubandikwa. 

ii. Viatu veusi vya ngozi vyenye visigino vifupi, visivyo na mapambo ya aina yeyote na viwe vinafungwa na gidamu 
(kamba) nyeusi. Mabuti hayaruhusiwi. 

iii. Ni lazima viatu vivaliwe na soksi ndefu nyeupe, ziwe safi na zisiwe na mapambo. Suruali ifungwe kwa mkanda 
mweusi 

 
(b) Wanafunzi wa kike (Kidato cha 1 – 4): Watavaa:- 

i. Sketi ya kijani kibichi. Ni lazima urefu wake uwe chini ya magoti. 
ii. Shati jeupe la mikono mifupi. Ni lazima liwe na nembo ya shule kwenye mfuko wa shati. Nembo hiyo isiwe ya 

kubandikwa. 
iii. Viatu vyeusi vya ngozi.ni lazima viatu viwe na visigino vifupi, na visiwe na mapambo ya aina yeyote na viwe vinafungwa 

kwa gidamu (kamba) nyeusi. Mabuti hayaruhusiwi. 
iv.  Ni lazima viatu vivaliwe na soksi ndefu nyeupe, safi zisizo na mapambo. 

 
(c) Wanafunzi wa kiume (kidato cha V – VI): Watavaa:- 

i. Suruali ya kahawia iliyokolea (dark kahawia) 
ii. Shati jeupe la mikono mifupi, lenye nembo ya shule kwenye mfuko na isiwe ya kubandika. 
iii. Viatu vyeusi vya ngozi. Ni lazima viatu viwe vya kufungwa kwa gidamu (kamba); vyenye soli fupi na visiwe na 

mapambo ya aina yeyote. Mabuti hayaruhusiwi. 
iv. Soksi ndefu, safi, zisizo na mapambo.  
v. Mkanda wa suruali uwe mweusi 

 
(d) Wanafunzi wa kike (Kidato cha V – VI): Watavaa:- 

i. Sketi ya kahawia iliyokolea (dark kahawia) 
ii. Shati jeupe la mikono mifupi, lenye nembo ya shule kwenye mfuko na isiwe ya kubandika. 
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iii. Viatu vya ngozi vyeusi. Ni lazima viatu viwe na soli fupi, viwe vya kufungwa na gidamu (kamba);na visiwe na mapambo 
yeyote. Mabuti hayaruhusiwi. 

iv. Soksi nyeupe ndefu, safi, zisizo na mapambo. 
   

N.B sare zote (isipokuwa viatu, soksi na mkanda) zinapatikana shuleni 

 
2.11.1 Sare na Vifaa Vingine Muhimu: Wanafunzi wote kila mmoja yampasa kuwa na vifaa vifuatavyo; 
 

 
VYOMBO VYA CHAKULA 

VIFAA VINAVYOHITAJIKA IDADI GHARAMA 

1. Sahani Aluminium 1 3,500.00 

2. Kijiko 1 500.00 

3. Kikombe  cha  Plastic  1 1,000.00 

 
SARE ZA 
SHULE 

 
DARASANI 

1. Suruari/Sketi 2 40,000.00 

2. Shati Nyeupe za mikono mifupi (O-level) na Mirefu A- Level 2 30,000.00 

3. Tishet  1 15,000.00 

4. Sweeter 1 15,000.00 

5. Tai ya rangi ya kijani. 2 5,000.00 

6. Sokisi Nyeupe 2 4,000.00 

KUSHINDIA 1. Tisheti 1 15,000.00 

2. Suruari/Sketi 1 15,000.00 

VIATU Viatu vya ngozi rangi nyeusi vyenye sori fupi (Vitanunuliwa na Mzazi katika 
duka lolote atakaloliona linafaa) 

 - 

 
VIFAA VYA MICHEZO 

1. Bukuta au Truck suit isiyobana ya rangi ya kijivu yenye ufito/mstari mweupe 
miguuni na mikononi 

1 22,000.00 

2. Raba za Michezo pair 1 (Vitanunuliwa na Mzazi katika duka lolote 
atakaloliona linafaa 

1 - 

 
VIFAA VYA TAALUMA 

1. Madaftari Makubwa  Counter  Book  Quire  2 au  3 10 30,000.00 

2. Spring  Flat  File  1 3000.00 

3. Rim  za  Double   A.  2 24,000.00 

4. Picha Passport Size 2 (Mwanafunzi atakuja nazo)   

 
VIFAA KWA WANAFUNZI 
WA BWENI 

1. Godoro (2x6-1/2) 2  atalikuta shuleni 1 55,000 

2. Mashuka Rangi Pink (2) 2 20,000.00 

3. Chandarua Squre (1) 1 7,000.00 

4. Ndoo/Beseni (1) 1 3,000.00 

5. Mto na foronya (Mwanafunzi atakuja nazo) 1 - 

6. Taulo na mahitaji yote yanayohusu kuoga, kufua, na afya katika mazingira ya 
bweni (Mwanafunzi atakuja nazo) 

 - 

7. Mfagio   1 3,000.00 

8. Mopa 1 3,000.00 

9. Squzeer 1 3,000.00 

 10. Kunyoa nywele kwa mwaka  10,000 

Sare ya Shule itavaliwa na mwanafunzi anapotoka likizo na kuja shule na kutoka shule kurudi kwao, pamoja na kipindi chote awapo shuleni. 
 
2.11.2 Sare zote zenye sifa Zifuatazo haziruhusiwi Shuleni au Bwenini 

 Soksi fupi hususan kwa wasichana 

 Suruale zinazobana, mlegezo/mnyonyo, zinazobana chini/chupa au zenye mifuko ya kubandika 

 Sketi fupi zinazoacha magoti wazi na za mlegezo zenye belti kubwa zaidi ya sentimita 3 

 Nguo za nyumbani ambazo sio sehemu ya sare za shule. 

 Mkanda wa kuvalia suruale wenye bakoli kubwa kuliko upana wa mkanda na wenye nembo/picha yoyote. 

  Unyoaji wa mitindo mingineyo kama vile mdomo wa kuku, mzungu Wa unga/kipara, mbenjuo, panki n.k. na madawa ya 
kubadili umbo asili la nywele, kama vile duke, perm, relaxer, curl, nk 

2.11.3 Unyoaji kwa wote 

 Unyoaji ni wa nywele fupi zinazoruhusu njiti ya kiberiti kupenya ndani yake kwa wasichana na wavulana. 
 

2.12 Dini:  

Shule inaheshimu uhuru wa kuabudu kama ulivyoainishwa katika ibara ya 19 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya 
mwaka 1977. Kwa hiyo:- 

a) Kila mwanafunzi ataruhusiwa kuamini na kushiriki katika shughuli za dini yake au madhehebu yake ili mradi shughuli hizo 
zisiathiri sheria na taratibu nyingine za shule; hususani taratibu za kitaaluma na kinidhamu. 

b) Bila kuathiri uhuru wa kuabudu uliotajwa katika kipengele cha 5 (a), shule haitaruhusu mwanafunzi yeyote kubadili dini 
yake bila ridhaa ya maandishi toka kwa wazazi/walezi wake. 
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3.0 ADA YA SHULE NA MAHITAJI MUHIMU STAHILI KWA MWAKA  

3.1 Wanafunzi wa Bweni 

 MAELEKEZO KIDATO I KIDATO II KIDATO III KIDATO IV KIDATO V KIDATO VI 

1 Ada 1,400,000 1,400,000 1,400,000 1,400,000 1,500,000 1,500,000 

2 Usajili 50,000 - - - 55,000 - 

3 Tahadhali 30,000 - - - 30,000 - 

4 Kitambulisho 6,000 - - - 6,000 - 

5 Matibabu 50,000 50,000 50,000 50,000 50,000 50,000 

7 Ukarabati 10,000 - - - 10,000 - 

 JUMLA 1,546,000 1,450,000 1,450,000 1,450,000 1,651,000 1,550,000 

 

4.0 Taratibu za Ulipaji wa Ada  

4.1 Taratibu za Ulipaji wa Ada kidato Cha Kwanza hadi cha Nne. 

 MAELEKEZO 

UTARATIBU WA KWANZA UTARATIBU WA PILI 

JANUARY  APRIL JULAY JANUARI JULAY 

1 KIDATO I 602,000 472,000 472,000 873,000 673,000 

2 KIDATO II-IV 475,000 475,000 450,000 700,000 700,000 
 

 

4.2 Taratibu za Ulipaji wa Ada kidato Cha Tano hadi cha Sita. 

 MAELEKEZO 

UTARATIBU WA KWANZA UTARATIBU WA PILI 

JULY OCTOBER JANUARY JULY JANUARY 

1 KIDATO V 640,000 510,000 501,000 887,000 764,000 

2 KIDATO VI 530,000 510,000 510,000 790,000 760,000 

 

4.3 Wahamiaji 

Kwa wanaohamia pamoja na Form One (I) na Form Five (5), watalipa ada ya kuandikishwa shule Tsh 50,000/= kwa o-
level au Tsh 55,000 kwa A-Level na 6000/= kwa ajiri ya kitambulisho, Matibabu Tsh 50,000 na tahadhari 30,000/=  
 

4.4 MICHANGO YA WAJIBU (Siyo ya Hiari) 

b) Kila mwanafunzi anatakiwa kuchangia shilingi elfu ishirini (20,000/=) tu kwa MWAKA kwa ajili ya shughuli za MAHAFALI ya 

kidato cha IV na VI yanayofanyika hapa shuleni mara mbili kwa mwaka. 
c) Kila mwanafunzi MWISLAMU WA BWENI anatakiwa kuchangia shilingi elfu ishirini tu (20,000/=) kwa MWAKA kwa ajili ya 

Futari/Daku wakati wa MWEZI MTUKUFU WA RAMADHANI. 
d) Kila mwanafunzi kwa MUHULA anatakiwa kuchangia RIMU 1 za karatasi ya photokopi saizi ya A4 kwa ajili ya mitihani 

mwanafunzi anayoifanya kila wiki. 
e) Ada za mitihani ya Taifa ya Kidato cha II, IV na VI kama inavyotangazwa na Baraza ka Mitihani la Taifa (NECTA) kila mwaka. 
f) Karo na michango yote isipokuwa rimu ilipwe kupitia benki tu kwa kutumia jina na akaunti na ya shule. Baada ya kulipa njoo 

shuleni na ‘pay in slip” nakala halisi/original’ upewe risiti halali kwa malipo uliyofanya kule bank. 
 

4.5 ANGALIZO: 

 Michango yote ilipwe sambamba na ada ya muhula wa kwanza 

 Shule haipokei fedha taslimu/cash kwa sababu za kihasibu na za kiusalama. 

 Mwanafunzi ambaye hajalipiwa ada/michango kamili hatapokelewa shuleni 
 
TUNASHAURI MWANAFUNZI WA A- LEVEL AKAE BWENI ILI AWEZE KUSOMA NA WENZAKE KATIKA MUDA USIO WA 
DARASANI. 
 
5.0 AKAUNTI YA SHULE NI: 

CRDB BANK: Jina la Akaunt: GOLDEN RIDGE HIGH SCHOOL 
 Nambari ya Akaunt: 01J1061714800 



 

GOLDEN RIDGE HIGH SCHOOL 
 

P.O.BOX 447, GEITA – MWANZA 
 

http:www.goldenridge.sc.tz: Cell: +255-764940179/ 0754 502985 
 

“Education for Liberation” 

 

G 

7 

AZANIA BANK: Jina la Akaunt: GOLDEN RIDGE HIGH SCHOOL 
              Nambari ya Akaunt: 012000004173 
 

Baada ya kulipa ada wajibu wa shule kwa mwanafuzi ni pamoja na: 
a) Afundishwa na kumaliza silabasi 
b) Atalala kitandani peke yake 
c) Atapewa chakula cha kufaa na cha kutosha 
d) Atashiriki shughuli za dini yake na michezo 
e) Atachungwa na kulelewa katika maadili mema 

 
6.0 HITIMISHO: 

Utawala wa shule unaweza kubadili sheria hizi wakati wowote kwa lengo la kuboresha mwenendo na tabia ya wanafunzi kitaaluma na 
kinidhamu. 
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UTHIBITISHO WA KUKUBALI MASHARTI YA SHULE 
 
 
(Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi) 
 
 
Mimi 
____________________________________________________________________ 
iwapo nitachaguliwa kujiunga na shule hii, ninahaidi kufuata sheria, masharti na kanuni zote 
zitakazotolewa na uongozi wa shule wakati wote niwapo shuleni. 
 
Sahihi ya mwanafunzi: ______________________ Tarehe: ________________ 
 
 
 
(Sehemu hii ijazwe na mzazi/mlezi) 
 
 
Mimi_____________________________mzazi/mlezi wa__________________________ iwapo 
mwanangu atachaguliwa kujiunga na shule hii ninahaidi kutoa ushirikiano kwa walimu pamoja na 
uongozi mzima wa shule katika kumlea mtoto katika maadili yanayopasa. Ninahaidi pia kulipa ada na 
michango yote itakayojitokeza katika shule 
hii kwa wakati upasao. 
 
Sahihi ya mzazi/mlezi:_________________________ Tarehe: _________________ 
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To the Medical Officer 
………………………….. 
…………………………. 
…………………………. 
 
REF: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 
 
Name of Student…………………………………………………………………………………. 
Home Address……………………………………………………Age……………..Sex………. 
Nationality……………………………………………………………………….………………… 
 
Kindly examine the above mentioned pupil to his/her fitness for the year ……………. Secondary 
Education in accordance with the following items:- 
 

S/N ITEM COMMENTS 

1 Mental Health  

2 Sight  

3 Chest (TB)  

4 Urine  

5 Ears  

6 Stool  

7 B/S  

8 H/B  

9 Sickle Cell  

10 Pregnancy  

11 Blood Group  

12 Others Additional information: e.g. Physical 
defects or impairments, infections, Chronic or 
family disease, etc. 

 

 
MEDICAL CERTIFICATE 

Healthy problems which need consideration e.g. Asthma…………………………………………… 
……………………………………………………………………………………………………………… 
 
I have examined the above student and discovered that he/she is physically FIT/UNFIT  to pursue further 
education as stated above:……………………………………………………………… 
…………………………………………………………………………………………………….………… 
 
 
Signature………………………………………..Designation………………………………… 
                                                                                           
Official Stamp………………… 


